Paula Lehtomäki - ferilskrá

Paula Lehtomäki
Ljósmyndari
Laura Kotila, Statsrådets kansli
Þann 18. mars 2019 tók Paula Lehtomäki við sem framkvæmdastjóri Norrænu ráðherranefndarinnar. Hún starfaði síðast sem ráðuneytisstjóri í forsætisráðuneyti Finnlands.
Persónulegar upplýsingar

Fæðingardagur og -staður: 29. nóvember 1972 í Kuhmo

Heimili: Helsinki

Fjölskylduhagir: gift og á þrjú börn

Móðurmál: finnska

Menntun
  • Meistarapróf í hagfræði, 1999
  • Kandídat í opinberri stjórnsýslu, 1996
  • Stúdentspróf, 1991
Starfsreynsla
  • Ráðuneytisstjóri 2015–
  • Umhverfisráðherra 19.4.2007–22.6.2011 (þar af 6 mánaða fæðingarorlof)
  • Ráðherra utanríkis- og þróunarmála við forsætisráðuneytið 17.4.2003–19.4.2007 (þar af 6 mánaða fæðingarorlof)
  • Þingmaður 1999–2015
  • Varaformaður efnahagsnefndarinnar 2003
  • Landsdeild Finnlands í Norðurlandaráði 1999–2003
  • Landsdeild Finnlands í Evrópuráðinu 2003
  • Aðstoðarrannsakandi 1998
  • Afleysingarstaða skólastjóra í framhaldsskóla 1995
Orður
  • Stórriddarakross Hvítu rósarinnar í Finnlandi
  • Orða hersins fyrir herþjónustu
  • Orða hermannasamtaka fyrir herþjónustu
Trúnaðarstörf
  • Centern í Finnlandi, varaformaður 2002–2010
  • Svæðisfulltrúi Kainuu 2005–2008
  • Borgarfulltrúi Kuhmo 1997–2004
  • Stjórnarmeðlimur í Suomi–Venäjä-seura 2000–2003, formaður 2014–2015
  • Í stjórn UKK-stofnunarinnar 2010–
  • Í framkvæmdastjórn Finnlands-samfélagsins 2013–2015
Tungumálakunnátta
  • Enska: Mjög góð
  • Rússneska Góð
  • Sænska: Góð
  • Franska: Á grunnstigi
Áhugamál
  • Íþróttir
  • Söngur